Trang nhất » Tours » Pháp luật

Giải đáp pháp luật về thi đua khen thưởng

Thứ hai - 08/08/2016 10:51

NTO) Một số cán bộ, giáo viên các trường học thuộc ngành giáo dục và đào tạo tỉnh hỏi: Trường học thuộc các bậc học năm học 2013 - 2014 có được xét tặng Cờ thi đua của UBND tỉnh không?

Trả lời: Theo quy định tại Điều 23, Quyết định số 43/2011/QĐ-UBND ngày 09/9/2011 của UBND tỉnh thì Cờ thi đua UBND tỉnh xét tặng cho đơn vị:

1. Dẫn đầu các khối (cụm) thi đua do UBND tỉnh tổ chức.

2. Hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu thi đua và nhiệm vụ được giao trong năm.

3. Có nhân tố mới, mô hình mới hoạt động hiệu quả để các đơn vị khác học tập.

4. Nội bộ đoàn kết, tích cực thực hành tiết kiệm, chống lãng phí, chống tham nhũng và các tệ nạn xã hội khác.

5. Được các đơn vị trong khối (cụm) thi đua suy tôn là đơn vị tiêu biểu dẫn đầu.

Năm học 2013 - 2014, UBND tỉnh tổ chức các Cụm thi đua là các trường Trung học phổ thông, Trung tâm giáo dục thường xuyên thuộc Sở Giáo dục và Đào tạo, việc xét tặng Cờ thi đua năm học 2013 - 2014 chỉ áp dụng cho các Trường dẫn đầu Cụm thi đua trên, các trường học thuộc UBND huyện, thành phố quản lý không thuộc đối tượng tặng Cờ thi đua UBND tỉnh.


Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 

Video clip

Tắt Quảng Cáo [X]
1